บุฟเฟ่ต์ โคขุน ณ จิ้มจุ่ม มหานคร สุขาภิบาล3

ร้านในดวงใจ หรือร้านที่ต้องบอกต่อ ลงมาได้เลยจ้า...

บุฟเฟ่ต์ โคขุน ณ จิ้มจุ่ม มหานคร สุขาภิบาล3

โพสต์โดย matoom » จันทร์ 07 ก.ย. 2009 1:56 pm

งานนี้สมาชิกหนุ่มโสด เอ๊ย สมาชิกชายล้วน จำนวน 5 หน่อ
ได้แก่ เสี่ยบอย(ตัวตั้งตัวตี), สมภพ(nicknameจากเสี่ยบอย), หนอนผีเสื้อ(เอกรินทร์), kawin(ไพศาล), และผมเอง
จากที่ได้ได้ชวนๆกันมาจากเพื่อนร่วม trip เดิมจากเกาะล้าน แต่สาวๆได้ติดภาระกิจกันหมดเลย

หนุ่มๆเมื่อรู้ว่าไม่มีสาวๆมาร่วมก๊วนคราวนี้ จึงได้อุทานมาพร้อมกันว่า "สวรรค์ !!!"
เอ๊ย! ไม่ใช่ๆๆๆ อุทานว่า "เสียใจ" กันโดยถ้วนทั่ว ที่มากันไม่ครบเซ็ต ความสนุกจึงขาดหายไปเยอะพอสมควร

งานนี้นัดกันครั้งแรกที่ 6โมงเย็น หน้าร้านตรงข้ามคาร์ฟูร์สุขา3

นายไพศาล ก็ควงคู่มากับ เอกรินทร์ คู่ขา ตรงเวลาเป๊ะ

แต่... ย้อนเวลาไป ตอน4 โมงครึ่ง เสี่ยบอยได้โทรมาบอกว่า ต้องพาป้าไปวัดที่ปทุม อาจจะมาสายหน่อย
ก็เลยเลื่อนไปเป็นเริ่มกินกันทุ่มนึง แต่เสื่ยบอยดันไม่โทรไปบอยไอ้คู่ขา 2 คนนั่น

คู่ขา 2 หน่อ เลยยืนชมวิวอยู่หน้าร้านรอไป ชม.นึง

ประมาณ 2 ทุ่ม สมาชิกมากันหมดแล้ว ภพ ซึ่งไม่กินเนื้อก็มา มาด้วยความที่ว่า เสี่ยบอยบอกว่า ชวนมากินหมูกระทะ -..-"
เหลือเสี่ยบอยยังหายเงียบ แถมปิดเครื่องอีก เลยขาดการติดต่อไป

ระหว่างรอเสี่ยบอย ทุกคนก็อิ่มกันแล้ว ก็เริ่มหาอะไรทำกันแก้ง่วง พระเอกของกิจกรรมนี้คือ นายเอกรินทร์
ไว้ให้ ไพศาลมาเล่าเรื่องนี้เองละกัน เนื่องจากเรื่องมันยาว

เวลาล่วงเลยไปจน 4 ทุ่ม เสี่ยบอยได้โทรติดต่อมาได้อีกครั้ง บอกว่า...

กำลังออกจากปทุม!!!

กิจกรรมบนโต๊ะ เริ่มหมด นักร้องก็ขึ้นไปบนเวทีแล้ว เอกรินทร์ก็ได้เบอร์น้องเด็กเสิร์ฟแล้ว ฝนก็ตกพรำๆ

แต่ก็นั่งรอกันต่อไป จน4ทุ่มครึ่ง เสียงสวรรค์จากโทรศัพท์ได้ดังมาอีกครั้ง เสี่ยบอยมันมาแล้ว มาในสภาพหิวโซ

ซัดเนื้อไป 5-6 จาน ตามด้วยเบียร์อีก 2 เหยือก บ่นป้า นินทาเมีย เป็นพักๆ

จนอิ่มกันตอน 5 ทุ่มนิดๆ ก็เริ่มสนทนาธรรมกันตามปรกติจนได้เวลาร้านปิด แล้วก็แยกย้ายกันกลับบ้านใครบ้านมัน

ยกเว้นบางคน เมียไม่เปิดบ้านให้ ก็ต้องอาศัยบ้านลูกน้องนอนต่อไป (วันหลังอย่าลืมกุญแจบ้านนะ)

จบ...

สรุปค่าเสียหายทั้งหมด
บุฟเฟ่ต์ หัวละ 129 x 5 = 645
สิงห์ เหยือก (จำราคาไม่ได้) x 2 = ?
spy classic (จำราคาไม่ได้) x2 = ?
น้ำแข็ง, น้ำ (จำทั้งราคาและจำนวนไม่ได้ทั้งคู่) = ?
ค่าเตา 20 x 4 = 80
ดอกไม้ 20 x 2 = 40
ติ๊บนักร้อง 20 x 3 = 60
ค่าโทรศัพท์ที่ ภพ ให้น้องขายดอกไม้ยืมใช้ = ฟรี!
ติ๊บเด็กเสริฟ เป็นร้อย!!!

เบ็ดเสร็จจบที่ 1,2xx คนละไม่ถึง 300

สรุปบรรยากาศ
อาหารใช้ได้ ค่อนข้างสด เพราะหั่นเดี๋ยวนั้น ไม่ได้ตั้งวางไว้เหมือนบุฟเฟ่ต์ทั่วไป
เนื่อลูกมะพร้าวก็มีนะ ใครไม่กินเนื้อ ก็มีหมู มีไก่
นักร้อง entertrain ดี มีเดินตามโต๊ะด้วย
เด็กเสริฟน่ารัก จริงมั๊ยเอกรินทร์
ค่าอาหารถูกใช้ได้

ไปกินกันอีกเนาะ...

ปล.งานนี้ไม่มีรูปนะครับ เกรงว่าจะถูกนำไปใช้ในชั้นศาลได้ จะอันตราย...
---> รูปภาพ <---
---> รับถ่ายภาพ ทั่วราชอาณาจักร <---
ภาพประจำตัวสมาชิก
matoom
รปภ.#16

Re: บุฟเฟ่ต์ โคขุน ณ จิ้มจุ่ม มหานคร สุขาภิบาล3

โพสต์โดย IEEE » จันทร์ 07 ก.ย. 2009 3:57 pm

เห็นมั๊ยล่า...เพราะสาวๆอย่างพวกเรายอมถอยให้นะเนี่ย..ถึงได้เป็นมื้อปล่อยผีกันขนาดนี้...

มีอะไรจะตอบแทนพวกเราบ้างมะ..คริ..คริ.. ;)

ปล.ชอบประประโยค..บ่นป้า..นินทาเมีย..มาก..คล้องจองดีอ่ะ.. :lol:
IEEE
ไม่มาววว#16

Re: บุฟเฟ่ต์ โคขุน ณ จิ้มจุ่ม มหานคร สุขาภิบาล3

โพสต์โดย Nuttapan » อังคาร 08 ก.ย. 2009 7:12 pm

เฮ้ย ๆๆ ไม่ จริ้ง ไม่ จริง เบียร์เหยือกเดียวเองแล้วเราก็ไม่ได้กินคนเดียวเน้อ เดี๋ยว เปิ้ลด่า ต้องแก้ ตัวก่อน กินกับ ภพ2 คน เหยือกนึงกินได้คนละ 2แก้วเอง
แล้วที่ว่านินทาเมีย เนี่ยคือ ไรมะตูม ครับ หัวผมจะหลุดออกจากบ่า นะครับ เราไม่ได้นินทาเราบ่นให้ฟังเฉยๆๆ ใครบอกว่าเรากลัวเมีย เราเกรงใจเมีย ครับ
Nuttapan
บุรุษผู้เคารพเมียเหนือสิ่งอื่นใด#16

โพสต์โดย matoom » อังคาร 08 ก.ย. 2009 7:15 pm

Nuttapan เขียน:ต้องแก้ ตัวก่อน กินกับ ภพ2 คน

อิอิ ภพซวยไป อุตส่าห์ไม่อ้างถึง

เห็นเป็นคนดี ไม่กินเนื้อ

งานนี้ผมไม่เกี่ยวนะคร๊าบ... :lol:
---> รับถ่ายภาพ ทั่วราชอาณาจักร <---
matoom
รปภ.#16

โพสต์โดย Nuttapan » อังคาร 08 ก.ย. 2009 7:26 pm

ทามไมถึงคิดว่าผมกลัว ภรรยา กันละครับ
เมื่อเช้านี้ ไอ้ ดล ซึ่งเป็นเพื่อนดีแสนดี มันได้รับมอบหมายจากดีเจ ให้หาคนให้ดีเจสัมพาด คลื่น 102.5 ซึ่งมันก็ได้กดโทรศัพมาหาเรา ตอนประมาณ 9.30น.ไอ้เราก็ดีใจเออ ได้ออกอากาศด้วย (ดีใจโครตๆ) ในวิทยุจะได้มีเสียงของเราออก อากาศแล้ว (เย้ ยะฮู้) แล้วพอมันบอกว่า บอย เดี๋ยวดีเจจะสัมพาดมึงก็ตอบไปตามความจริงเลยนะ เราก็เอะใจเอ๊ะ ความจริงอะไรวุ้ย นั่น แล้วมันบอกมาว่า หัวข้อเรื่อง ทำไมคุณถึงกลัว "ภรรยา" พอเราได้ยินก็เออ เอาเข้าแล้วกู มันหาแต่เรื่องดีๆๆมาให้กูทั้งนั้นเลย ไอ้ ดล แล้วเราก็ถือสายรอ ขณะรออยู่นั้น ในใจก็คิดว่าจะตอบไงดีวะ เออ ครับ ผม ชื่อบอย ครับ เหตุผลที่ผมกลัวภรรยา คือ ผม รักภรรยา ครับ เอ้ย ไม่ใช่มันเป็นการสร้างภาพเรา ไม่เอาเอาใหม่ เออ ครับ ผม ชื่อ บอย ครับ เหตุผลที่ผมกลัวภรรยา เพราะ ต้องรายงานตัว ก่อนกลับบ้านครับ ถ้าไม่รายงานตัว กลับสายก็อดเข้าบ้านครับ (อันนี้เพิ่งสดๆๆร้อน ๆๆ 555) แล้วซักพักก็ ได้ยิน คนที่ให้สัมพาดอยู่ บอกว่า ทุกวันเกิดผมต้องมีดอกไม้ช่อนึงให้เธอ ไม่งั้นเธอก็โกรธ ต้องมีของขวัญให้ และแล้วความกดดันก็ขึ้นที่เราซึ่ง ไม่เคยได้โรแมนติกกันอย่าง นั้นเลย กลัว อายด้วย แล้วโชคดันช่วย พระเจ้าจอจ แบตหมดพอดี ตอนดีเจ ฮัลโหล โฮะ ๆๆๆ รอดตัวเลย กู สะใจมั้ยละ ดล เกือบ เผา กูทั้งเป็น ให้คนทั้งประเทศรู้ว่าคนอย่างข้านะ กลัว เมีย 5555
Nuttapan
บุรุษผู้เคารพเมียเหนือสิ่งอื่นใด#16

โพสต์โดย Nuttapan » อังคาร 08 ก.ย. 2009 7:35 pm

โฮะๆๆ ไม่ได้กลัวเมียหรอก แต่เมียอ้าปากปุ๊ป เราอยู่ใต้เตียง แล้ว ไม่ใช่กลัวนะ หนวกหู 555
Nuttapan

โพสต์โดย matoom » อังคาร 08 ก.ย. 2009 7:39 pm

Nuttapan เขียน:โฮะๆๆ ไม่ได้กลัวเมียหรอก แต่เมียอ้าปากปุ๊ป เราอยู่ใต้เตียง แล้ว ไม่ใช่กลัวนะ หนวกหู 555

เปิ้ลอยู่ไหนเนี่ย... :?
matoom
รปภ.#16

โพสต์โดย หนอนผีเสื้อ » อังคาร 08 ก.ย. 2009 8:24 pm

มีเมีย แล้วมันลำบากเช่นนี้แล
หนอนผีเสื้อ
รักเด็ก(เสิร์ฟ)#16

โพสต์โดย Kevin » พุธ 09 ก.ย. 2009 11:12 pm

ว่าแต่ พี่คนที่ได้เบอร์น้องเด็กเสิร์ฟไป ได้โทรไปคุยบ้างรึยังครับ
แม่* ไซโคอยู่เป็น ชั่วโมงกว่าจะฮึดเอามาจนได้ :lol:

งานนี้มีซ้ำแน่นอน รอสาวๆติดธุระกันหมด

ปล. คืนไหนไปกะบอยเกิน 4 ทุ่ม ผมปิดมือถือหนีแล้วนะครับ :lol:
Kevin
ผู้กินกับ#16

โพสต์โดย Kevin » พุธ 09 ก.ย. 2009 11:14 pm

แต่ ไอ้ดลนี่มันฮาดีจริงๆ

วันหลังถ้าบอยไม่สะดวก แนะนำโทรหา เสธ.ตุ้ย ได้ ดูเหมือนจะเชี่ยวชาญด้านนี้เหมือนกัน

เย่นที่ว่าเป็นผู้นำด้านการกลัวเมียนี่ ตกอันดับไปเลย
Kevin
ผู้กินกับ#16

โพสต์โดย apple » พุธ 16 ก.ย. 2009 4:49 pm

ไหนบอกไม่ได้กินเหล้า กินเบียร์ไง ... ยังตอแหลไม่เลิกนะบอย
apple
เถ้าแก่เนี๊ยะ#16

ย้อนกลับไปยัง ชวนกิน...