มาแนะนำตัวกันอย่างเป็นทางการเถอะครับ

สัพเพเหระ เรื่องทั่วไป มีสาระ ไร้สาระ เม้าท์เจ้านาย ซุบซิบดารา นินทาชาวบ้าน มาทางนี้...

Re: มาแนะนำตัวกันอย่างเป็นทางการเถอะครับ

โพสต์โดย popballthai » จันทร์ 25 ม.ค. 2010 10:32 pm

apple เขียน:ชื่อ นภาภรณ์ จันทร์พงษ์
ตอน ม.ต้น 1 - 3 เรียน ห้อง 14
ตอน ม.ปลาย 4 - 6 เรียน ห้อง 6
อิอิอิ ยังโสดค่ะ

อะนะ โสดเมื่อไม่นานเราไปงาน..ใคร :lol:
ชื่อภพ ม.ต้นห้อง6 ม.ปลายห้อง3 อย่ามายุ่งกับผม ผมเป็นหัวหน้าห้องนะ :twisted: อดีตหล่อกว่านี้นี่และความไม่จีรังของสังขาร
ภาพประจำตัวสมาชิก
popballthai
มือกีต้าร์ในตำนาน#16

Re: มาแนะนำตัวกันอย่างเป็นทางการเถอะครับ

โพสต์โดย Kevin » อังคาร 26 ม.ค. 2010 4:30 pm

ไม่มีน้องๆสาวๆมาแนะนำตัวให้รู้จักอย่างเป็นทางการเลยอ่ะ :( :cry:
Kevin
ผู้กินกับ#16

โพสต์โดย Krunouy » อังคาร 26 ม.ค. 2010 7:59 pm

มาแนะนำตัวมั่ง
ชื่อ พรทิพย์ จักรแก้ว (หนุ่ย)
อดีต ม.ต้น ม.1-3/14 และ ม.ปลาย ม.4-6/2 (อยู่มา 6 ปี เล่นม่วงกษัตริย์ตลอด) แน่นอนว่ารุ่น 16 ชัวส์
ปัจจุบันเป็น ครู (อย่างไม่น่าเชื่อว่าจะไปสอนใครได้ :lol: )
แก้ไขล่าสุดโดย Krunouy เมื่อ พุธ 10 ก.พ. 2010 5:30 pm, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
Krunouy
ครูบาอาจารย์#16

โพสต์โดย tui » พุธ 27 ม.ค. 2010 9:48 pm

แนะนำตัวมีแต่พวกเดียวกันเองหรอวะเนี่ย เอามั่งเพิ่งสมัครได้
ชื่อ เรืออากาศโท นฤพล รัตนสิงหา
ประถม 1-6 ห้อง 1
ม.ต้น 1 - 3 อยู่ห้อง 7
ม.ปลาย 4 - 6 อยู่ห้อง 6
เรียนมันแถวบ้านนี่ละใกล้ดี
ยัง โสด จ้า
ตอนนี้ทำงานเป็น วิศวกร ประจำกรมช่างอากาศ
tui

โพสต์โดย Kevin » พุธ 27 ม.ค. 2010 10:45 pm

tui เขียน:แนะนำตัวมีแต่พวกเดียวกันเองหรอวะเนี่ย เอามั่งเพิ่งสมัครได้
ชื่อ เรืออากาศโท นฤพล รัตนสิงหา
ประถม 1-6 ห้อง 1
ม.ต้น 1 - 3 อยู่ห้อง 7
ม.ปลาย 4 - 6 อยู่ห้อง 6
เรียนมันแถวบ้านนี่ละใกล้ดี
ยัง โสด จ้า
ตอนนี้ทำงานเป็น วิศวกร ประจำกรมช่างอากาศ

โสดยังไง ทุกวันอาทิตย์มาแจมกับเพื่อนไ่ม่ได้เลยวะครับ ตัวเธอว์ ~~~ :twisted:
Kevin

โพสต์โดย ira101 » พฤหัสฯ. 28 ม.ค. 2010 10:57 pm

อยากแจมบ้างครับเด๊ว จะหาว่ามีแต่รุ่น 16
ชื่อระ ครับ ชื่อจิงชื่อวีระ
ตอนม. หนึ่ง ห้อง 13 (น้ำเงินบุษกร.....จะบอกว่าน้ำเงินหน่อยก็เกรงใจ)
โตมาหน่อยมอ 2-3 ห้อง 15 (ทับทิมสยาม)
ม.ปลาย วัยฉะกัลลล อยู่ห้องสี่ (จำไม่ได้เด๊วไปหาเสื้อเก่า ๆ มาดูเหอะ ๆ )

สมัยเรียน ถือกีต้าร์ไปเรียนมากกว่าถือหนังสือ ..เลยเรียนโง่ไปหน่อย อิอิ ปัจจุบันทำงานเป็นลูกจ้าง เค้า ที่บริษัทเอกชนแห่งหนึ่ง ย่านซอยอารีย์ครับผมม
อ่อเกือบลืม ยังไม่ได้แต่งงานนี่ก็ถือว่าโสดไช่ป่าวว

ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนครับ
ระ....บล. 13
IRA 101
BL # 13
ira101

โพสต์โดย โกวิท-รุ่น-16 » ศุกร์ 29 ม.ค. 2010 2:23 am

พี่ ระ นี่พี่ชาย เก๋ เพื่อนผมใช่ป่าวพี่ ใส่แว่นผมดูไม่ถนัด แต่คิดว่าใช่นะ บ้านพี่อยู่ซอยหน้าวัดป่าวครับพี่
โกวิท-รุ่น-16
บล.#16

โพสต์โดย ira101 » ศุกร์ 29 ม.ค. 2010 9:56 am

โกวิท-รุ่น-16 เขียน:พี่ ระ นี่พี่ชาย เก๋ เพื่อนผมใช่ป่าวพี่ ใส่แว่นผมดูไม่ถนัด แต่คิดว่าใช่นะ บ้านพี่อยู่ซอยหน้าวัดป่าวครับพี่

ไช่ครับผมม ...
IRA 101
BL # 13
ira101

โพสต์โดย Regina_1 » จันทร์ 01 ก.พ. 2010 4:47 am

พี่"Kevin"บอกว่าให้มาแนะนำตัว
เอ่อ...ก้อเลยแอบย่องๆเข้ามาค่ะ

สวัสดีค่ะ // บล.22 ค่ะ
ชื่อ อารีรีตน์
ชื่อเล่น 1
ม.ต้นอยู่ห้อง2 , ม.ปลายอยู่ห้อง5 (ตอน ม.3กะม.6 อ.สุพัตรา เป็นที่ปรึกษา)
ตอนนี้เรียนตรี วิทยาศาสตร์ สาขาเทคโนโลยีชีวภาพ(Biotechnology) แต่อยู่ปีสี่แล้วค่ะ กะลังเครียดกะโปรเจคเลย
เมื่อกี้นั่งอ่านมา แอบเห็นพี่"matoom" บอกไว้ว่ารับงานทั่วราชอาณาจักร
ถ้าหากน้องรับปริญญาพี่รับถ่ายรูปให้ป่ะค่ะ...อย่าลืมลดราคาแบบพิเศษๆนะคะ...ฮ่าๆๆ
ตอนนี้กะลังหาๆงานไปด้วย...แต่หาไม่ค่อยได้เลย..แงมๆๆ
คือยังไม่อยากต่อโทเลยอ่ะ(เหนื่อยกะโปรเจคมาเลยเอียนอ่ะค่ะ ขอพักก่อนสักแป๊บ บบ)...ฉนั้นก้อต้องหางานให้ได้
พี่ๆมีงานแนะนำให้น้องๆมั่งมั้ยอ่ะคะ....คิคิ

แว๊บ บบบ มา แล้วก้อแว๊บ บบบบออกไป
Regina_1

โพสต์โดย Kevin » จันทร์ 01 ก.พ. 2010 10:00 am

Regina_1 เขียน:พี่"Kevin"บอกว่าให้มาแนะนำตัว
เอ่อ...ก้อเลยแอบย่องๆเข้ามาค่ะ

สวัสดีค่ะ // บล.22 ค่ะ
ชื่อ อารีรีตน์
ชื่อเล่น 1
ม.ต้นอยู่ห้อง2 , ม.ปลายอยู่ห้อง5 (ตอน ม.3กะม.6 อ.สุพัตรา เป็นที่ปรึกษา)
ตอนนี้เรียนตรี วิทยาศาสตร์ สาขาเทคโนโลยีชีวภาพ(Biotechnology) แต่อยู่ปีสี่แล้วค่ะ กะลังเครียดกะโปรเจคเลย
เมื่อกี้นั่งอ่านมา แอบเห็นพี่"matoom" บอกไว้ว่ารับงานทั่วราชอาณาจักร
ถ้าหากน้องรับปริญญาพี่รับถ่ายรูปให้ป่ะค่ะ...อย่าลืมลดราคาแบบพิเศษๆนะคะ...ฮ่าๆๆ
ตอนนี้กะลังหาๆงานไปด้วย...แต่หาไม่ค่อยได้เลย..แงมๆๆ
คือยังไม่อยากต่อโทเลยอ่ะ(เหนื่อยกะโปรเจคมาเลยเอียนอ่ะค่ะ ขอพักก่อนสักแป๊บ บบ)...ฉนั้นก้อต้องหางานให้ได้
พี่ๆมีงานแนะนำให้น้องๆมั่งมั้ยอ่ะคะ....คิคิ

แว๊บ บบบ มา แล้วก้อแว๊บ บบบบออกไป

ยินดีครับน้อง 1

มาทางสาย Bio นี่ พี่ไม่ถนัดเลย แต่ว่า พี่ๆคนอื่นคงจะพอคุ้นบ้าง ยังไงลองติดตามนะครับ ชาวแสด-ดำ ไม่ทิ้งกันอยู่แล้ว
ส่วนพี่ถนัดพวก Biohazard มากกว่า :lol:

แล้ว อย่าลืมมางานราตรีกลางบึงด้วยน๊า เจอกันนะครับ :mrgreen:
Kevin

โพสต์โดย Loog~Soe » อังคาร 02 ก.พ. 2010 3:33 pm

เข้าบอร์ดครั้งแรก มารายงานตัวก่อนเลยยยยยย ^^
ลูกโซ่ - นภปิยา รุ่น 16
ม.1 อยู่ห้อง 10 (เด็กเส้นง่ะ)
ม.2-3 ห้อง 7
ม.4-6 ห้อง 6

ตอนนี้ทำ PR Marketing อยู่ Panasonic จ้าาาา
Loog~Soe

โพสต์โดย Kevin » อังคาร 02 ก.พ. 2010 4:18 pm

Loog~Soe เขียน:เข้าบอร์ดครั้งแรก มารายงานตัวก่อนเลยยยยยย ^^

ตอนนี้ทำ PR Marketing อยู่ Panasonic จ้าาาา

โซ่ เราอยากได้ LED TV ถูกๆสักเครื่องอ่ะ :D
Kevin

โพสต์โดย Loog~Soe » อังคาร 02 ก.พ. 2010 4:25 pm

Kevin เขียน:
Loog~Soe เขียน:เข้าบอร์ดครั้งแรก มารายงานตัวก่อนเลยยยยยย ^^

โซ่ เราอยากได้ LED TV ถูกๆสักเครื่องอ่ะ :D

ได้เลยๆ ว่าแต่เอาจริงป่ะเนี่ย
อยากได้อะไรหลังไมค์ได้เลยเพื่อน
Loog~Soe

โพสต์โดย sorapops » อังคาร 02 ก.พ. 2010 5:54 pm

นี่ น้องนภปิยาครับจำพี่ได้ปะ 55555 สร้อยน้องแกเป็นไงบ้างพี่ไม่เคยได้เจอพวกแกเลย เจอทีบนรถเมล์เจ้าสร้อยอะนะตอนนู้น เวลาพวกออกมันไปกะไอ้ฮอลไปเที่ยวก้ไม่เห็นรุปแกเลยอะ ที่พี่พอจะรุ้จักก้แก กะน้องแล้วก็เพื่อนออยไม่กี่คน แอดเอ็มมาคุยกันหน่อย โซ่
sorapops

โพสต์โดย tonogy » พฤหัสฯ. 04 ก.พ. 2010 3:37 am

ชื่อตอนเรียนอยู่ สมเกียรติ แซ่ฮ้อ รหัสประจำตัว 11233 รุ่น14
ชื่อปัจจุบัน พีรดนย์ แซ่ฮ้อ
ตอนเรียนอยู่ม.ต้นก็ไม่ค่อยเด่นอะไรซักอย่าง
เด่นอยู่เรื่องเดียวคือมาสาย
ไม่เก้าโมงไม่ถึงโรงเรียน
จนได้ใบอนุญาติมาสายคนเดียวของโรงเรียนเลยมั้ง
ที่มาสายนี่หลายกรณี
ตั้งใจสายมั่ง
รถติดมั่งสุดแท้แต่จะอ้างไป
แต่ที่ฝ่ายปกครองยอมออกให้เพราะเหตุผลคือ
บ้านผมอยู่ ปากน้ำ สมุทรปราการ
พอม.ปลายก็ไม่มีไรเด่นอีก
อยู่4,5,6/2 ห้องศิลป์ทั่วไป
มาเด่นก็ตรงที่ได้ไปค่ายวิทย์ทั้งๆที่อยู่สายศิลป์ทั่วไป
เพราะฟลุ๊คได้ท็อปวิชาวิทยาศาสตร์
แล้วตอนก็โดนบังคับให้สมัครประธานนักเรีัยนม๊าง
เป็นอะไรที่ฮามากๆแล้วก็ได้รู้ว่าตัวเองกลัวไมค์ เอิ๊กๆนึกแล้วขำ ปล่อยไก่ตัวเบ้อเร่อ
มีเท่านี้ม๊างที่จำได้
ส่วนตอนนี้เปิดร้านผ้าม่านอยู่ครับผม
รับทำผ้าม่านทั่วกรุงเทพและปริมลฑล
และก็นครศรีธรรมราชด้วยครับ
แก้ไขล่าสุดโดย tonogy เมื่อ จันทร์ 08 ก.พ. 2010 12:00 am, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
tonogy

ย้อนกลับต่อไป

ย้อนกลับไปยัง สัพเพเหระ